
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
MAMLAKA YA MAWASILIANO TANZANIA

ISO 9001:2015 CERTIFIED

TAARIFA KWA UMMA

Jengo la Mawasiliano, Na. 20 Barabara ya Sam Nujoma, S. L. P 474, 14414 DAR ES SALAAM, TANZANIA.
Simu: +255 22 2199760-9 / +255 22 2412011-2 / +255 784558270-1  Nukushi: +255 22 2412009-10

Barua pepe: barua@tcra.go.tz, dg@tcra.go.tz,  Tovuti: www.tcra.go.tz

KUCHAPISHWA KWA WARAKA WA UGAWAJI WA MASAFA YA MAWASILIANO 
YA SIMU NA INTANETI KATIKA BENDI YA 3600-3800 MHz

Dkt. Jabiri K. Bakari
MKURUGENZI MKUU

Imetolewa Tarehe 02 Juni 2025.

Sheria ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania, Sura ya 172 na Sheria ya Mawasiliano ya 
Kielektroniki na Posta, Sura ya 306 ya Sheria za Tanzania, zinaipa Mamlaka ya Mawasiliano 
Tanzania (TCRA) jukumu la kupanga, kuidhinisha, kugawa, kutoa, kuchukua, kusimamisha 
matumizi, kufuta au kwa namna yoyote ile kurekebisha mgawo wa masafa miongoni mwa 
watumiaji au wamiliki wa leseni za masafa ya mawasiliano. 

Mnamo tarehe 3 Februari 2025, TCRA ilitoa taarifa ya wito kwa Umma ili kutoa maoni kwenye 
rasimu ya Waraka wa Ugawaji wa Masafa ya Mawasiliano ya Simu na Intaneti katika bendi ya 
3600-3800 MHz kwa njia ya ushindani. Wadau wa sekta ya Mawasiliano ya simu na Umma kwa 
ujumla walikaribishwa kuwasilisha maoni yao kwa njia ya maandishi hadi ifikapo tarehe 23 Aprili 
2025. TCRA iliyapokea maoni ya wadau yaliyowasilishwa na kusasisha Waraka wa Ugawaji wa 
Masafa ya Mawasiliano ya Simu na Intaneti ipasavyo. 

Wadau wa sekta ya Mawasiliano ya simu na Umma kwa ujumla wanataarifiwa kuwa TCRA 
imechapisha Waraka wa Ugawaji wa Masafa ya Mawasiliano ya Simu na Intaneti katika bendi 
3600-3800 MHz na kwamba mchakato wa kuwasilisha maombi ya kushiriki kwenye zabuni ya 
ugawaji wa masafa kwa njia ya ushindani umefunguliwa rasmi.  

Aidha, Waraka huo umeainisha taratibu mbalimbali za msingi vikiwemo vigezo vya ushiriki, sifa 
za mwombaji, kiwango cha juu cha masafa kinachoweza kugawiwa (Spectrum Cap) katika 
hatua ya awali, bei ya kuanzia ya ugawaji wa masafa (Reserve Price) na kiwango cha ulipaji 
kwa awamu kwa watakao shiriki na kufuzu kwenye zoezi zima la ugawaji wa masafa katika 
bendi 3600-3800 MHz. Waraka unapatikana katika tovuti ya TCRA kupitia www.tcra.go.tz. 

Wadau wanasisitizwa kusoma Waraka uliochapishwa kwenye tovuti ya TCRA na kuzingatia 
ratiba ya zoezi la ugawaji wa masafa kwa njia ya ushindani kama ilivyooneshwa katika waraka 
huo. 
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